Hàng năm, cứ mỗi độ tết đến xuân về cũng là thời điểm các nam thanh niên tại các địa phương trong cả nước nói chung và tại xã Hàm Tử nói riêng nô nức chuẩn bị cho ngày lên đường thực hiện nghịa vụ thiêng liêng với Tổ Quốc.
Nhằm khích lệ, cổ vũ động viên tinh thần cho các tân binh chuẩn bị cho thời gian lên đường nhập ngũ, ngày 19/2/2024 UBND xã Hàm Tử tổ chức hội nghị " giao lưu văn hóa, văn nghệ cho tân binh lên đường nhập ngũ năm 2024".
Tại Hội nghị có d/c Nguyễn Thanh Oai - BT Đảng Ủy, CT HĐND xã, Đ/c Nguyễn Hữu Phú - CT UBND xã, CT HĐNVQS xã cùng các đ/c trong BTV, các đ/c trưởng các ban nghành, đoàn thể, các đ/c bí thư chi bộ, trưởng các thôn, cùng các nam thanh niên là tân binh chuẩn bị lên đường nhập ngũ năm 2024.
Hội nghị diễn ra trong không khí vui tươi, phấn khởi cùng với sự tham gia của các câu lạc bộ văn nghệ đến từ các thôn, nhà trường và thanh niên.
![](/uploads/z5173267008808_e9b5b65c46676a61d8467b6ff841d7a9.jpg)
l
![](/uploads/z5173267005868_5cad38e5dade3de19e67cd5b4e9a1b0d.jpg)
(một số tiết mục văn nghệ trong buổi giao lưu)
Tiếp theo chương trình văn nghệ là phần trao quà tặng cho các tân binh.
![](/uploads/z5173263931381_e007bacbaaa317b75b7b0e1010923aba.jpg)
( các đ/c trong ban lãnh đạo xã lên tặng quà và chụp ảnh lưu niệm cùng các tân binh)
Tiếp theo phần tặng quà của ban lãnh đạo xã là phần tặng quà của hội CCB, Hội phụ nữ, Hội Nông dân và Đoàn Thanh niên xã.
(phát biểu của đại diện các nam thanh niên lên đường nhập ngũ)
(đ/c Nguyễn Hữu Phú - CT UBND, CT HĐNVQS xã phát biểu động viên và kết thúc hội nghị )
Cuối cùng là phát biểu của lãnh đạo xã . Phát biểu tại hội nghị, đ/c Nguyễn Hữu Phú - CT UBND, CT HĐNVQS xã đã đánh giá cao sự nỗ lực hoàn thành tôt công tác tuyển quân năm 2024 của BCH QS xã, biểu dương ý thức chấp hành Luật nghĩa vụ quân sự của các thanh niên nhập ngũ. trong bài phát biểu đồng chí mong muốn các thanh niên phải nỗ lực phấn đấu vượt qua khó khăn, không ngừng học tập, rèn luyện về mọi mặt, chấp hành nghiêm kỷ luật, quyết tâm Hoàn thành xuất sắc mọi nhiệm vụ được giao.